Babban amfani da polysilicon

polysilicon wani nau'i ne na siliki na asali. Lokacin da narkakkar siliki ta kafu a ƙarƙashin yanayi mai sanyi, ana shirya zarra na silicon a cikin nau'in lattice na lu'u-lu'u don samar da kristal da yawa. Idan waɗannan ƙwayoyin kristal suka girma zuwa hatsi tare da yanayin jirgin sama daban-daban, waɗannan hatsi za su haɗu kuma su yi crystallize zuwa polysilicon.

Babban amfani da polysilicon shine yin silicon crystal guda ɗaya da ƙwayoyin photovoltaic na hasken rana.

Polysilicon shine mafi mahimmanci kuma kayan aiki na asali a cikin masana'antar semiconductor, masana'antar bayanai ta lantarki, da masana'antar tantanin halitta ta hasken rana. Ana amfani da shi galibi azaman albarkatun ƙasa don semiconductor kuma shine babban albarkatun ƙasa don yin silicon crystal guda ɗaya. Ana iya amfani da shi don yin transistor daban-daban, diodes masu gyara, thyristors, ƙwayoyin rana, haɗaɗɗun da'irori, kwakwalwan kwamfuta na lantarki, da na'urorin gano infrared.

 

 

 


Lokacin aikawa: Oktoba-17-2024